BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1144/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 95/TB-PTPLHCM ngày 15/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chế phẩm màu màu đen - FARSPERSE BLACK PB-XAN (20kg/thùng). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SUZUKI Latex Việt Nam; Đ/c: Lô 307, Đường 7A, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3602403932. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019123005/A12 ngày 04/11/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu vô cơ từ carbon black, chất hoạt động bề mặt, phân tán trong môi trường nước và Propylene glycol, dạng bột nhão. Hàm lượng rắn 36.3%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: FARSPERSE BLACK PB-XAN Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu vô cơ từ carbon black, chất hoạt động bề mặt, phân tán trong môi trường nước và Propylene glycol, dạng bột nhão. Hàm lượng rắn 36.3%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Farben Technique (M) Sdn Bhd, Malaysia. |
thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm 3206.49 - - Loại khác, mã số 3206.49.10 - - - Các chế phẩm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.