BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1147/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết về biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo số 12/TB-KĐ6 ngày 21/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Simili giả da (vải giả da), đã được gia cố bằng một lớp vải lót dệt từ sợi polyeste, kích thước: khổ: 1500 mm - 5%, định lượng: 590g/m2 . Hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Minh Trường Lạng Sơn

Địa chỉ: số nhà C7, khu N18 thị trấn Cao Lộc, huyện Cao Lộc, tỉnh Lạng Sơn MST: 4900789169

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10165552822/A11 ngày 13/10/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm vật liệu được tạo thành từ hai lớp: lớp bề mặt có màu đen, bóng, đã được tạo vân, làm từ nhựa Polyvinyl clorua xốp (chiếm 63% tổng trọng lượng), lớp dưới là vải dệt thoi vân điểm (chiếm 37% tổng trọng lượng) từ sợi polyester đã nhuộm mầu nâu đồng nhất, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50 cm, trọng lượng 576g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm vật liệu được tạo thành từ hai lớp: lớp bề mặt có màu đen, bóng, đã được tạo vân, làm từ nhựa Polyvinyl clorua xốp (chiếm 63% tổng trọng lượng), lớp dưới là vải dệt thoi vân điểm (chiếm 37% tổng trọng lượng) từ sợi polyester đã nhuộm mầu nâu đồng nhất, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50 cm, trọng lượng 576g/m2.

thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic.”, phân nhóm “- Loại xốp: ”, mã số 3921.12.00 “- - Từ polyme vinyl clorua” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.