BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1159/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 28112021/LUXVN ngày 28/11/2021 của Công ty TNHH Luxshare - ICT (Việt Nam) (MST: 2400801174) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 135/KĐHQ-NV(NB) ngày 25/3/2022;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: Dạng bản mạch được cấu tạo từ 02 bản mạch chủ đã lắp ráp, 04 mạch in mềm đã lắp ráp, 03 linh kiện chắn nhiễu 06 miếng dán cố định linh kiện, 01 miếng vải kỹ thuật dẫn điện, 01 vòng đệm bằng silicon. Bảng mạch đã được lắp ráp hoàn chỉnh tuy nhiên chưa được ghi phần mềm điều khiển ở công đoạn này. Bảng mạch đã được trang bị các chân cắm để kết nối với các linh kiện khác của đồng hồ thông minh như: + Trên bảng mạch có cổng kết nối vòng xoay, có chân cắm để cắm trực tiếp giắc cắm từ module vỏ ngoài thông qua cáp kết nối đến bảng mạch + Cổng kết nối ăng ten, có chân cắm để cắm trực tiếp giắc cắm từ module mặt sau thông qua cáp kết nối đến bảng mạch. + Cổng kết nối loa, có chân cắm để cắm trực tiếp giắc cắm từ module vỏ ngoài thông qua các kết nối đến bảng mạch. + Cổng kết nối pin, có chân cắm để cắm trực tiếp giắc cắm từ pin thông qua cáp kết nối đến bảng mạch. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: Khi đồng hồ hoạt động, bấm chọn một chức năng bất kỳ trên module màn hình, tín hiệu phản hồi sẽ được gửi đến SIP SUB. SIP SUB sẽ đưa ra tín hiệu điều khiển đến module tương ứng để thực hiện chức năng được chọn. + Cách thức sử dụng: Bảng mạch sẽ được kết nối với pin, module vỏ ngoài, module màn hình, module mặt sau, module rung thành sản phẩm đồng hồ hoàn chỉnh. Khi bật nguồn, bản mạch nhận nguồn điện từ pin, cung cấp điện cho các module khác khởi động và khi người sử dụng thao tác thì thông tin sẽ được xử lý để đáp ứng yêu cầu của người sử dụng. - Thông số kỹ thuật: Kích thước dài x rộng x cao (67,55 x 45,50 x 5,94)mm; điện áp 4,2V; trọng lượng 4,2g. - Công dụng theo thiết kế: SIP SUB đóng vai trò như bảng mạch xử lý trung tâm, lưu trữ dữ liệu, tiếp nhận tín hiệu, phân tích và đưa ra các lệnh điều khiển tất cả các module còn lại để thực hiện các chức năng của nó. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panel, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17”, phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển (control panel)”, mã số 8537.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Luxshare - ICT (Việt Nam) biết và thực hiện./.