BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11602/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 9 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng theo Thông báo số 0929/TB-CNHP ngày 15/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo (Mục 1 TK): Dây thép gân xoắn dự ứng lực (PCWire) do Trung Quốc sản xuất dùng làm dầm dự ứng lực, đường kính 6mm, tiêu chuẩn JIS G3 536-1994, hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty Cổ phần vật tư mỏ địa chất;

Địa chỉ: Km1, QL3, Yên Viên, Gia Lâm, Hà Nội;

MST: 0101453768

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002552362/A11 ngày 29/5/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim dự ứng lực (hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: PC Wire.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim dự ứng lực (hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng).

Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3536-1994                      Nhà sản xuất: không rõ thông tin

thuộc nhóm 7217 Dây của sắt hoặc thép không hợp kim, phân nhóm 7217.10 - Không được mạ hoặc tráng, đã hoặc chưa được đánh bóng, phân nhóm (--) Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng, mã số 7217.10.31 --- Dây thép làm nan hoa; dây tanh; thép dây dẹt cuộn tang; thép dây dự ứng lực; dây thép dễ cắt gọt tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.