BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11679/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1989/TB-PTPLHCM ngày 28/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dung dịch polyester 104S dùng SX sơn (Mục 4 Tờ khai HQ) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Sơn Đồng Nai; Địa chỉ: Đường số 7 KCN Biên Hòa 1, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600451024. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007265845/A12 ngày 21/7/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyester chưa no, dạng lỏng trong dung môi hữu cơ là ethyl benzene, xylene và diisobutyl ketone …, hàm lượng dung môi < 50%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: 104S | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyester chưa no, dạng lỏng trong dung môi hữu cơ là ethyl benzene, xylent và diisobutyl ketone…, hàm lượng dung môi < 50%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 39.07 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh.”; phân nhóm 1 gạch “- Polyeste khác”; phân nhóm 3907.91 “-- Chưa no”; mã số 3907.91.30 “--- Dạng lỏng hoặc bột nhão” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.