BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 12245/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2233/TB-PTPLHCM ngày 19.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 23 PLTK Thép tròn không gỉ, dạng thanh và que khác, có mặt cắt ngang hình tròn - Steel Round Bar SUS403 40*5600mm.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Thép CN Golden Win.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012249156/A12, ngày 4.9.2014 tại Chi cục HQ KCN Việt Nam Singapore, Cục HQ Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không gỉ, dạng thanh, gia công kết thúc nguội, mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: (Æ40x5600)mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Steel Round Bar SUS403 40.0mm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, dạng thanh, gia công kết thúc nguội, mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: (Æ40x5600)mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: SUS403

Nhà sản xuất: không rõ thông tin

thuộc Nhóm 7222: Thép không gỉ dạng thanh và que khác; thép không gỉ ở dạng góc, khuôn và hình khác; Phân nhóm 7222.20: - Dạng thanh và que, chưa được gia công quá mức tạo hình nguội hoặc gia công kết thúc nguội; Mã số 7222.20.10: -- Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.