BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12559/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở Thông báo kết quả phân tích số 1281/TB-PTPL ngày 24.9.2014, văn bản bổ sung thông tin ngày 6.10.2014 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vòng đệm lò xo vênh bằng thép cho giảm xóc xe máy Mục 1: (32302-215-02); Mục 2: (30009-215-00); Mục 3: (31202-215-00). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH phụ tùng xe máy - ô tô Showa Việt Nam. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008829214/A12 ngày 4.8.2014 tại Chi cục HQ Bắc Thăng Long, Cục Hải quan Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Lò xo, bằng thép, dùng để đóng, mở lỗ thoát dầu trong giảm xóc xe máy |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Valve spring. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Lò xo, bằng thép, dùng để đóng, mở lỗ thoát dầu trong giảm xóc xe máy |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: Kashima Seiki Indonesia. |
thuộc Nhóm 7320: Lò xo và lá lò xo, bằng sắt hoặc thép; Phân nhóm 7320.90: - Loại khác: Mã số 7320.90.10: - Dùng cho xe có động cơ tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.