BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13060/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Hải Phòng tại Thông báo số 0935/TB-CNHP ngày 18/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vôi sống dạng cục rời cỡ 10mm-70mm. |
2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty cổ phần thương mại An Mỹ Đức; Số 28, Khu B1-Lô 7B Lê Hồng Phong, Ngô Quyền, Hải Phòng; MST: 0201204035. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30012474560/B11 ngày 10/09/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu chế xuất - Khu công nghiệp (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vôi sống (vôi nung), dạng cục, kích thước từ 5-110mm. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Quick lime. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vôi sống (vôi nung), dạng cục, kích thước từ 5-110mm. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 25.22 " Vôi sống, vôi tôi và vôi chịu nước, trừ oxit canxi và hydroxit canxi thuộc nhóm 28.25", mã số 2522.10." - Vôi sống" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.