BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13260/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2393/TB-PTPLHCM ngày 02/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất hạt nhựa: Muối và este của axit: LOXIOL A4 SPEZIAL. | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH RESINOPLAST Việt Nam. Địa chỉ: số 2 đường 15A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai. MST: 3600243377. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002288963/A12 ngày 26/5/2014 tại Chi cục HQ Long Bình Tân - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
Mặt hàng theo phân tích là chế phẩm chống oxy hóa, thành phần chính là hỗn hợp dẫn xuất của phenyl phosphite, dạng lỏng. Dùng trong sản xuất hạt nhựa. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Loxiol A4 Special. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống oxy hóa, thành phần chính là hỗn hợp dẫn xuất của phenyl phosphite, dạng lỏng. Dùng trong sản xuất hạt nhựa. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Loxiol A4 Spezial. | Nhà sản xuất: Emery Oleochemicals - Malaysia. |
thuộc Nhóm 38.12: "Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic”, mã số 3812.30.00: "- Các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.