BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1327/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 150/TB-KĐ2 ngày 23/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: FIRST IMPRESSION 12-8FL OZ. Chất đánh bóng kim loại, dạng lỏng Mới 100%. (Mục 19) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Ecolab Việt Nam Địa chỉ: Tầng 8, phòng 8.2B, tòa nhà E.Town 2, số 364, đường Cộng Hòa, phường 13, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh MST: 0311010882 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10170363001/A41 ngày 10/11/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan Quản lý hàng đầu tư - gia công- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm đánh bóng kim loại có thành phần chính là hợp chất silicat và phụ gia, dạng nhão. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm đánh bóng kim loại có thành phần chính là hợp chất silicat và phụ gia, dạng nhão. thuộc nhóm 34.05 “Chất đánh bóng và các loại kem, dùng cho giày dép, đồ nội thất, sàn nhà, khuôn cửa, kính hoặc kim loại, các loại bột nhão và bột khô để cọ rửa và chế phẩm tương tự (có hoặc không ở dạng giấy, mền xơ, nỉ, tấm không dệt, plastic xốp hoặc cao su xốp, đã được thấm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các chế phẩm trên), trừ các loại sáp thuộc nhóm 34.04.”, phân nhóm 3405.90 “- Loại khác”, mã số 3405.90.10 “- - Chất đánh bóng kim loại” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.