BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13301/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2434/TB-PTPLHCM ngày 10/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thanh giữa (dùng cho khung cửa chớp quạt) 3T1350 (Mục 1).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất TMDV cơ điện lạnh Huỳnh Thảo; Địa chỉ: Tổ 6, Bàu Điền Thượng, Phước Thạnh, Củ Chi, Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0303831589.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006579753/A12 ngày 12/7/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bàng- Cục Hải quan Tây Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu dạng thanh thành phần gồm polyester có kích thước mặt cắt ngang trên 1mm, được gia cố bằng sợi thủy tinh bên trong, hàm lượng polyester (25%) và sợi thủy tinh (75%).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: CENTER SUPPORT BAR 3T1350.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu dạng thanh thành phần gồm polyester có kích thước mặt cắt ngang trên 1mm, được gia cố bằng sợi thủy tinh bên trong, hàm lượng polyester (25%) và sợi thủy tinh (75%).

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Không có thông tin.

thuộc nhóm 39.16 “Plastic dạng sợi monofilament có kích thước mặt cắt ngang bất kỳ trên 1 mm, dạng thanh, que và các dạng hình, đã hoặc chưa gia công bề mặt, nhưng chưa gia công cách khác”, phân nhóm 3916.90 “- Từ plastic khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3916.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.