BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13312/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 2598/TB-PTPLHCM ngày 23/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 TK): Thép hợp kim cán nóng dạng que thanh, có mặt cắt ngang hình tròn không dùng làm cốt bê tông ĐK(40.00- 120.00xD6000)mm Tiêu chuẩn: S20CB; S45CB (Jis G4051), hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty TNHH Thép Việt Nga.

Địa chỉ: Lô B081-082, đường số 1, KCN Đức Hòa 1, xã Đức Hòa Đông, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An.

MST: 1100728443.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013180215/A12 ngày 24/9/2014 tại Chi cục Hải quan Đức Hòa (Cục Hải quan tỉnh Long An).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng (B≈0,0010%,...tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng thanh và que khác, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (Ø50x6000)mm, (Ø45x6000)mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Hot Rolled Alloyed Steel Round Bar.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng (B≈0,0010%,... tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng thanh và que khác, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (Ø50x6000)mm, (Ø45x6000)mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G4051 S20B, S45CB.

Nhà sản xuất: không rõ thông tin.

thuộc Nhóm 7228 Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.30 - Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, mã số 7228.30.10 - - Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã 9811.00.00 tại Biểu Thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.