BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 13492/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1339/TB-PTPL ngày 08/10/2014, công văn số 1376/PTPL-NV ngày 23/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

- Mục 1 Tờ khai HQ: Keo dán GVH-403; Hàng hóa nguyên phụ liệu phục vụ sản xuất lắp ráp xe ô tô.

- Mục 4 Tờ khai HQ: Keo gầm xe (EGS M-8616-C); Hàng hóa nguyên phụ liệu phục vụ sản xuất lắp ráp xe ô tô.

- Mục 7 Tờ khai HQ: Keo hàn; Hàng hóa nguyên phụ liệu phục vụ sản xuất lắp ráp xe ô tô.

2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH General Motors Việt Nam; Địa chỉ: Xã Tứ Hiệp, H. Thanh Trì, Hà Nội; MST: 0100114191.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005605725/A12 ngày 03/07/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ Bắc Hà Nội - Cục HQ TP.Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Matít để làm kín đi từ poly (vinyl clorua).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại:

- Mục 1 Tờ khai HQ: Body Sealer GVH-403;

- Mục 4 Tờ khai HQ: Under Body EDGE Sealer (EGS M-8616-C);

- Mục 7 Tờ khai HQ: Spot Weld Sealer.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Matit để làm kín đi từ poly (vinyl clorua).

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin.

Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 32.14 “Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt; dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự”; mã số 3214.10.00 “- Ma tít để gắn kính, ma tít để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; chất bả bề mặt trước khi sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.