BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14356/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2858/TB-PTPLHCM ngày 19/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm làm sạch khác- loại khác (Magic white S20).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Deuck Woo Việt Nam; Địa chỉ: KCN Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600591014.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016294154/A12 ngày 10/10/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ KCX Long Bình (Cục HQ Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm làm sạch, tẩy trắng anion, dạng lỏng, thành phần gồm: kali hydroxit, natri cacbonate, hydrogen peroxide, glycerin, chất hoạt động bề mặt anion...

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Magic White S20.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Chế phẩm làm sạch, tẩy trắng anion, dạng lỏng, thành phần gồm: kali hydroxit, natri cacbonate, hydrogen peroxide, glycerin, chất hoạt động bề mặt anion...

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin                Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 34.02 "Các chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01" phân nhóm 3402.90 "- Loại khác", phân nhóm "-- ở dạng lỏng"; mã số 3402.90.13 " --- Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch dạng anion, kể cả các chế phẩm tẩy trang, làm sạch hoặc tẩy nhờn " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.