BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14698/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2872/TB-PTPLHCM ngày 20/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: NLSX Vải sợi tổng hợp dùng trong sx lót mũi giày - Khổ 100cm - Polyester Fabaric - hàng mới 100%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH GOADEN - Địa chỉ: Lô C2.4, KCN Đồng An 2, thành phố Thủ Dầu Một - Bình Dương. MST: 3702266542.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015261352/A12 ngày 01/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt kim sợi dọc từ filament polyester, dạng lưới, đã tẩy trắng, chưa ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép bề mặt, định lượng 25,5 g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Polyester Fabaric 100cm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi dọc từ filament polyester, dạng lưới, đã tẩy trắng, chưa ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép bề mặt, định lượng 25,5 g/m2.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.           Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 60.05 "Vải dệt kim sợi dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dẹt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04"; phân nhóm " - Từ xơ tổng hợp", phân nhóm 6005.31 "- - Chưa hoặc đã tẩy trắng"; mã số 6005.31.90 "--- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.