BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14751/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1381/TB-PTPL ngày 23/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nano Fuel Additive for diesel fuel (Phụ gia nano cho nhiên liệu) |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phát triển ứng dụng Kỹ nghệ mới; Địa chỉ: 279 đường K3, Cầu Diễn, Từ Liêm, Hà Nội; Mã số thuế: 0101131601 |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 9813BB140070/A11 ngày 23/9/2014 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Lào Cai- Cục Hải quan Lào Cai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia dùng cho nhiên liệu |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Nano fuel additive for diesel fuel |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia dùng cho nhiên liệu |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 38.11 "Chế phẩm chống kích nổ, chất ức chế quá trình ô xy hóa, chất chống dính, chất làm tăng độ nhớt, chế phẩm chống ăn mòn và các chất phụ gia đã điều chế khác, dùng cho dầu khoáng (kể cả xăng) hoặc cho các loại chất lỏng dùng như dầu khoáng", phân nhóm 3811.90 " - Loại khác", mã số 3811.90.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.