BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1491/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 02 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 201/TB-PTPLHCM ngày 23/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp chế phẩm hữu cơ làm sáng bề mặt kim loại: Brightener BL-002-B (Mục 1 Tờ khai HQ).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Kim loại Ta Jow (VN); Địa chỉ: Lô HC5-HC6, Đường số 7, Đức Hòa, Long An; MST: 1100903663.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014540514/A12 ngày 25/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Đức Hòa (Cục Hải quan Long An).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm xử lý bề mặt kim loại. Thành phần chính là muối clorua, sunphate, silicate, chất hữu cơ tăng sáng huỳnh quang... (Theo TLKT mặt hàng có công dụng làm sáng bề mặt kim loại).

5. Kết quả phân loại;

Tên thương mại: Brightener BL-002-B.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Chế phẩm xử lý bề mặt kim loại. Thành phần chính là muối clorua, sunphate, silicate, chất hữu cơ tăng sáng huỳnh quang... (Theo TLKT mặt hàng có công dụng làm sáng bề mặt kim loại).

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 38.10 "Chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; chất giúp chảy và các chế phẩm phụ trợ khác dùng cho hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; các chế phẩm dùng làm lõi hoặc vỏ cho điện cực hàn hoặc que hàn"; mã số 3810.10.00 "- Các chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.