BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 15/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2297/TB-PTPL ngày 15/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 - SPAS-OJ-001-OP#& Giấy tự dính cao cấp dạng cuộn khổ từ 420-460mm, 150 g/m2

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nakagawa MFG Việt Nam. Địa chỉ: Lô 3/8 KCN Phan Thiết GĐ 1, Hàm Thuận Bắc, Bình Thuận. Mã số thuế: 3400951728

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052134541/A12 ngày 20/08/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bình Thuận- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy tự dính, dạng cuộn, khổ 440mm, định lượng 160.4g/m2 cấu tạo gồm lớp giấy làm từ bột giấy đã tẩy trắng, chưa in hình, in chữ, được phủ lớp keo tự dính từ polyacrylic và lớp giấy bồi bảo vệ màu trắng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy tự dính, dạng cuộn, khổ 440mm, định lượng 160.4g/m2 cấu tạo gồm lớp giấy làm từ bột giấy đã tẩy trắng, chưa in hình, in chữ, được phủ lớp keo tự dính từ polyacrylic và lớp giấy bồi bảo vệ màu trắng

thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm “- Giấy và bìa dính hoặc đã quét lớp keo dính”, phân nhóm 4811.41 “- - Loại tự dính”, mã số 4811.41.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.