BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1502/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính phủ quy định về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 1754/TB-KĐ4 ngày 19/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim, dạng thanh xoắn, chưa tráng phủ mạ (TWIST BAR 5x5x1070L) (mã HS: 9811.00.00 (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH King’s Grating; Địa chỉ: 25B, KCN Nhơn Trạch 2, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600531128 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10149336585/A12 ngày 06/07/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,35%, B ≈ 0,0009% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình vuông, được xoắn tạo gân, gia công nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: (5x5x1070)mm |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,35%, B ≈ 0,0009% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình vuông, được xoắn tạo gân, gia công nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: (5x5x1070)mm thuộc nhóm 72.28 “Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim”; phân nhóm 7228.50 “- Các loại thanh và que khác, chưa được gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội”; mã số 7228.50.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng mã số 9811.00.10 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi)./.