BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15391/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3004/TB- PTPLHCM ngày 05/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn dùng cho dây xích của dây truyền sản xuất găng tay PVC (Chain oil). | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Quốc tế Kim Bảo Sơn (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Long Thành, Long Thành, Đồng Nai. MST: 3600672150. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015344232/A12 ngày 02/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan Đồng Nai). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
Chế phẩm bôi trơn dạng lỏng có thành phần là dầu khoáng; tris(2-ethylhexyl) trimellitate; polyethylene; Polybutane..., trong đó hàm lượng dầu khoáng chiếm dưới 70% theo trọng lượng. | |
5. Kết quả phân loại: Tên thương mại: Chain oil. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bôi trơn dạng lỏng có thành phần là dầu khoáng; tris(2-ethylhexyl) trimellitate; polyethylene; Polybutane..., trong đó hàm lượng dầu khoáng chiếm dưới 70% theo trọng lượng. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 34.03 "Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dùng cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum"; phân nhóm 3403.19 "- - - - Loại khác"; mã số 3403.19.19 "- - - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.