BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1577/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 90/TB-KĐHQ ngày 08/4/2019 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không rỉ dạng thanh cán nóng, đã ngâm dầu cho thanh bóng và trơn loại SUS303F SV 6.0, dùng để tiện thành đinh vít ốc vít, kích thước phi 6.0mm, chiều dài 2500mm. Hàng mới 100% (mục 06 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH IAN PRECISION Việt Nam Địa chỉ: Lô B2, KCN Đại Đồng - Hoàn Sơn, xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300783901. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10219423610/A12 ngày 30/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục HQ tỉnh Bắc Ninh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng thanh thép không gỉ, được tạo hình từ quá trình gia công kết thúc nguội, bề mặt có khía dọc theo chiều dài thanh, đầu thanh được gọt nhẵn 5cm, hình dạng mặt cắt ngang ở đầu thanh là hình tròn, sử dụng để sản xuất ốc vít |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng thanh thép không gỉ, được tạo hình từ quá trình gia công kết thúc nguội, bề mặt có khía dọc theo chiều dài thanh, đầu thanh được gọt nhẵn 5cm, hình dạng mặt cắt ngang ở đầu thanh là hình tròn, sử dụng để sản xuất ốc vít thuộc nhóm 73.26 “Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm 7326.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7326.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.