BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1580/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1366/TB-KĐ4 ngày 30/8/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 13: Graphite - Graphite dạng tấm, dùng làm nguyên liệu sản xuất. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất Ha Sung Vina; Địa chỉ: Số 296B, KP 8, phường Hố Nai, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 3603573905. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10222760053/A12 ngày 19/9/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Long Bình Tân (Cục Hải quan Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Điện cực làm bằng graphite, dùng cho lò nung, luyện |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Điện cực làm bằng graphite, dùng cho lò nung, luyện thuộc nhóm 85.45 “Điện cực than, chổi than, carbon cho chế tạo bóng đèn, carbon cho chế tạo pin, ắc qui và các sản phẩm khác làm bằng graphit hoặc carbon khác, có hoặc không có thành phần kim loại, dùng cho kỹ thuật điện”, phân nhóm “- Điện cực”, mã số 8545.11.00 “- - Dùng cho lò nung, luyện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.