BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1762/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 151/TB-KĐ2 ngày 23/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: MIẾN HÀN QUỐC loại (300G*30gói)/thùng. HSD: 29/06/2019 - (Vermicelli). Hàng mới 100%. (mục 26 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH CJ FOODS Việt Nam; địa chỉ: lô III/21 đường 19/5A KCN Tân Bình, P. Tây Thạnh, Q. Tân Phú, TP. HCM; MST: 0313511242. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10169795043/A11 ngày 08/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng khu vực I - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Miến sợi chưa làm chín, chưa nhồi, chưa chế biến cách khác, chiều dài trung bình 25 cm, đóng gói 300g/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miến sợi chưa làm chín, chưa nhồi, chưa chế biến cách khác, chiều dài trung bình 25 cm, đóng gói 300g/túi. thuộc nhóm 19.02 “Sản phẩm từ bột nhào (pasta), đã hoặc chưa làm chín hoặc nhồi (thịt hoặc các chất khác) hoặc chế biến cách khác, như spaghety, macaroni, mì sợi (noodle), mì dẹt (lasagne), gnochi, ravioli, cannelloni; couscous, đã hoặc chưa chế biến”, phân nhóm “- Sản phẩm từ bột nhào chưa làm chín, chưa nhồi hoặc chưa chế biến cách khác”, phân nhóm 1902.19 “- - Loại khác”, mã số 1902.19.30 “- - - Miến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.