BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 185/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 01 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở xem xét hồ sơ xác định trước mã số tại Đơn đề nghị xác định trước mã số số 112/2024/XNK/WANEK ngày 10/10/2024 và công văn số 144/2024/XNK/WANEK ngày 05/12/2024 của Công ty TNHH Kỹ nghệ gỗ Hoa Nét - MST: 3700937241 và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Khay đựng ly (cốc)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khay đựng/giữ ly (cốc) bằng thép không gỉ 201

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: GUANGDONG JINCHENG TRADING CO., LTD (China)

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Khay đựng ly (cốc) bằng thép có thành phần được làm từ thép (100%) không gỉ 201.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khay đựng ly (cốc) bằng thép được dùng cho ghế sofa, vị trí để đặt khay được thiết kế ở bên tay đỡ, giữa các phần của ghế. Thiết kế có thể có hoặc không phần nắp mở ra hoặc gập lại của phần tay đỡ, tùy thuộc vào kiểu dáng của ghế sofa dùng để giữ cố định ly (cốc), ngăn ly (cốc) trượt hoặc đổ và nhằm tăng thêm tiện ích cho người sử dụng khi dùng. Ngoài ra sản phẩm còn được thiết kế sử dụng làm nơi chứa đựng ly cho bàn khi khách hàng có yêu cầu.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 0,08 kg (Net weight)/1 sản phẩm.

- Thông số kỹ thuật: (Dài 107 x Rộng 107 x Cao 55) mm

- Quy trình sản xuất: Từ nguyên liệu thép (phôi thép 201) đã được tạo thành dạng các tấm thép hình tròn với kích thước phù hợp cho sản phẩm cuối cùng. Các tấm thép tròn này sẽ được dập dưới áp suất cao để tạo hình dạng cơ bản của khay, sau đó cắt cạnh sắc nhọn, các rìa thép dư để an toàn cho người sử dụng và chuyển các khay sang khâu làm sạch bằng sóng siêu âm. Tiếp theo, đánh bóng mặt bên trong và mặt bên ngoài khay đựng ly (cốc) để tạo độ trơn láng, bóng cho sản phẩm. Cuối cùng, kiểm tra chất lượng sản phẩm và đóng gói theo đơn đặt hàng.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Khay đựng ly (cốc)

- Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khay đựng/giữ ly (cốc) bằng thép không gỉ 201

- Thành phần, cấu tạo: Khay đựng ly (cốc) bằng thép có thành phần được làm từ thép (100%) không gỉ 201.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khay đựng ly (cốc) bằng thép được dùng cho ghế sofa, vị trí để đặt khay được thiết kế ở bên tay đỡ, giữa các phần của ghế. Thiết kế có thể có hoặc không phần nắp mở ra hoặc gập lại của phần tay đỡ, tùy thuộc vào kiểu dáng của ghế sofa dùng để giữ cố định ly (cốc), ngăn ly (cốc) trượt hoặc đổ và nhằm tăng thêm tiện ích cho người sử dụng khi dùng. Ngoài ra sản phẩm còn được thiết kế sử dụng làm nơi chứa đựng ly cho bàn khi khách hàng có yêu cầu.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 0,08 kg (Net weight)/1 sản phẩm.

- Thông số kỹ thuật: (Dài 107 x Rộng 107 x Cao 55) mm

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: GUANGDONG JINCHENG TRADING CO., LTD (China).

thuộc nhóm 73.26 “Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm 7326.90 “- Loại khác ”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7326.90.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Kỹ nghệ gỗ Hoa Nét biết và thực hiện./.