BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1880/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng tại thông báo số 26/TB-PTPL ngày 26/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Gạc hút nước dùng trong y tế (23g/m2, khổ rộng 1,2m), mới 100% 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Vật tư và Thiết bị y tế Mem - Co - Địa chỉ: Đường số 3, KCN Hòa Cầm, quận Cẩm Lệ, thành phố Đà Nẵng. MST: 0401268163. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025946911/A12 ngày 05/01/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu là vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, từ sợi bông, đã tẩy trắng, có tỷ trọng bông trên 85% trở lên, trọng lượng ~23 g/m2, dạng cuộn, sử dụng làm vật tư tiêu hao trong y tế. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 52.08 “Vải dệt thoi từ sợi bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200g/m2”; phân nhóm “- Đã tẩy trắng:”; mã số 5208.21.00 “- - Vải vân điểm, trọng lượng không quá 100 g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.