BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1979/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 3 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hải Phòng) tại thông báo số 374/TB1-CNHP ngày 02/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm hấp thụ sóng vô tuyến FAA-1500H. Vật liệu tổng hợp từ poly-urethan, carbon dẫn điện trở thành vật liệu hấp thụ sóng vô tuyến, có tính chống cháy. Hàng mới 100%. KT 1500 x 600 x 150 mm (Mục 1).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TÜV Rheinland Việt Nam; địa chỉ: Phòng 805-806, số 106, đường Nguyễn Vãn Trỗi, Phường 8, Quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0302244958.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10055365623/A12 ngày 21/09/2015 tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư - gia công (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm vật liệu đi từ plastic, dạng bọt xốp, chưa được gia cố, đã được tạo hình kỹ thuật (có vết cắt tạo rãnh chiếm ≈ 3/4 chiều cao) dạng hình thang, kích thước: cao x rộng x dày = 150 cm x (40cm - 60cm) x 12 cm, màu đen.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm vật liệu đi từ plastic, dạng bọt xốp, chưa được gia cố, đã được tạo hình kỹ thuật (có vết cắt tạo rãnh chiếm ≈ 3/4 chiều cao) dạng hình thang, kích thước: cao x rộng x dày = 150 cm x (40cm - 60cm) x 12 cm, màu đen.

thuộc nhóm 39.26 “Sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.