BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 212/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng) tại thông báo số 941/TB-PTPL ngày 31/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm lót bằng chất liệu PU, hiệu “CUSHION 7”, kích thước: 1.37 x 11 m, dùng để lót đệm giữa bê tông và lớp thảm, dùng trong xây dựng, (mục 8 tờ khai). 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty cổ phần xây dựng và trang trí nội thất Viễn Đông. Địa chỉ: Số 2 Đường Nguyễn Thế Lộc, P. 12, Q.Tân Bình, TP, Hồ Chí Minh. Mã số thuế: 0102026293001. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10064652394/A11 ngày 26/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm Polyurethane xốp, loại không cứng, được gắn trên lớp màng Polyethylene. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm Polyurethane xốp, loại không cứng, được gắn trên lớp màng Polyethylene. |
thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá, dải khác, bằng plastic”, phân nhóm - Loại xốp, phân nhóm 3921.13 - - Từ polyurethan, mã số 3921.13.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.