BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2145/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK - Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 01000/TB-CNHP ngày 05/12/2014, công văn số 41/CNHP-NV ngày 05/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm dầu thực vật, ăn được, có thành phần chủ yếu là dầu cọ - Youmy (RBD Palm Olein) đóng gói carton 18 kg/thùng (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH T.M.A; địa chỉ: số 5, đường số 1, Khu nhà ở Chánh Hưng, P5, Q8, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0303121469. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018226655/A11 ngày 28/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dầu thực vật ăn được từ olein dầu cọ đã tinh chế, dạng lỏng, đóng gói với trọng lượng tịnh không quá 20kg (Olein dầu cọ đã tinh chế có trong chế phẩm chưa bị thay đổi về mặt hóa học). | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Youmy (RBD Palm Olein) | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dầu thực vật ăn được từ olein dầu cọ đã tinh chế, dạng lỏng, đóng gói với trọng lượng tịnh không quá 20kg (Olein dầu cọ đã tinh chế có trong chế phẩm chưa bị thay đổi về mặt hóa học). | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: PT. Asianagro AgungJaya - Indonesia. |
thuộc nhóm 15.11: “Dầu cọ và các phần phân đoạn của dầu cọ, đã hoặc chưa tinh chế nhưng không thay đổi về mặt hóa học”; phân nhóm 1511.90: “- Loại khác”; phân nhóm: “- - Loại khác”; mã số 1511.90.92: “- - - Loại khác, đóng gói với trọng lượng tịnh không quá 20 kg” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.