BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 23/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2444/TB-PTPL ngày 03/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Gel bôi trơn dành cho nam, hiệu TITAN GEL, 50ml/túyp. Mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sputnik Việt Nam; ĐC: 31/30 Nguyễn Đình Khơi, phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0313358403. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10056234146/A11 ngày 22/9/2015 tại Chi cục HQCK SBQT Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bôi trơn dùng ngoài dành cho nam giới, dạng gel 50ml/ túyp. Thành phần chính gồm Polydimethylsiloxane, Propylen glycol, Natri Hyaluronat, Menthol, nước,... |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bôi trơn dùng ngoài dành cho nam giới, dạng gel 50ml/ túyp. Thành phần chính gồm Polydimethylsiloxane, Propylen glycol, Natri Hyaluronat, Menthol, nước,... thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, thuộc “ - Loại khác ”, phân nhóm 3304.99 - - Loại khác, mã số 3304.99.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.