BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2479/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 333/TB-KĐ4 ngày 10/3/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Hạt mài. chất liệu: đồng, hàng mới 100%. Phục vụ cho việc bảo dưỡng công trình dầu khí. xuất xứ: Ấn Độ 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dịch vụ Kỹ thuật và Thương Mại Việt Á; Đ/c: 270, đường Nguyễn Tự Tân, phường Trần Phú, Tp. Quảng Ngãi, tỉnh Quảng Ngãi; MST: 4300598691. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10125904041/H11 ngày 10/2/2017 tại Chi cục Hải quan sân bay Quốc tế Đà Nẵng - Cục Hải quan Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xỉ đồng dạng hạt, dùng làm sạch bề mặt kim loại. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xỉ đồng dạng hạt, dùng làm sạch bề mặt kim loại. thuộc nhóm 26.21 “Xỉ và tro khác, kể cả tro tảo biển (tảo bẹ); tro và cặn từ quá trình đốt rác thải đô thị” mã số 2621.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.