BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2584/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 802/TB-KĐ3 ngày 6/5/2019; công văn số 297/ĐKHQ-KĐ ngày 9/4/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu nghiên cứu thuốc: SULBACTAM PIVOXIL, Nhà SX: ZHUHAI UNITED LABORATORIES CO.,LTD, Số lô: 3251812001, SX: 01.12.2018, HD: 11.2020. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dược phẩm Tipharco Địa chỉ: Lô 08,09 Cụm Công nghiệp và Tiểu thủ công nghiệp Tân Mỹ Chánh, phường 9, TP.Mỹ Tho, Tiền Giang MST: 1200100557 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10252455696/A12 ngày 12/03/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Mỹ Tho - Cục Hải quan tỉnh Long An |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sulbactam pivoxil. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sulbactam pivoxil. thuộc nhóm 29.34 “Các axit nucleic và muối của chúng, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; hợp chất dị vòng khác.”, phân nhóm “- Loại khác:” phân nhóm 2934.99 “- - Loại khác:”, mã số 2934.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.