BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2586/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1728/TB-KĐ2 ngày 23/10/2019 thay thế Thông báo số 2261/TB-KĐ2 ngày 08/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm: Hương Sữa Milk Emulsion Flavour (5kg/can, 4can/thùng,150 thùng), nhà SX: Guangzhou Kaihong Flavour&Fragrance co.,LTD, China, ngày sản xuất 08/08/2018,hạn sử dụng 07/08/2019, mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sài Gòn Tháng Tư Địa chỉ: P3.12 Chung cư Nguyễn Ngọc Phương, số 66 đường Nguyễn Ngọc Phương, P.19, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh Mã số thuế: 0313769717 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10218719034/A11 ngày 25/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Hải Phòng Khu vực 3- Cục Hải quan TP.Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hương liệu dùng trong chế biến thực phẩm, thành phần có chứa hương vani, ethyl butyrate, diaxetyl, sữa, đường khử, chất béo... dạng lỏng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hương liệu dùng trong chế biến thực phẩm, thành phần có chứa hương vani, ethyl butyrate, diaxetyl, sữa, đường khử, chất béo... dạng lỏng thuộc nhóm 2106 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.” phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.98 ‘- - - Các chế phẩm hương liệu khác (SEN) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.