BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2587/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 211/TB-KĐHQ ngày 24/3/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Nguyên liệu sx thức ăn chăn nuôi: Feed Grade Potassium Iodide (I 1% Min) - Bổ sung iốt (I) trong thức ăn chăn nuôi, NK theo CV 901/CN-TĂCN ngày 30/05/2019

(Mục 3)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần tập đoàn Dabaco Việt Nam

Địa chỉ: Số 35 đường Lý Thái Tổ, phường Võ Cường, thành phố Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

MST: 2300105790.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10289018472/A12 ngày 25/9/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm bổ sung có chứa I-ốt (I), khoáng chất, dùng trong thức ăn chăn nuôi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi thẹo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung có chứa I-ốt (I), khoáng chất, dùng trong thức ăn chăn nuôi

thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật.”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác:”, mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc phụ gia thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.