BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2589/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 233/TB-KĐ6 ngày 24/5/2019 và Thông báo đính chính số 373/TB-KĐ6 ngày 07/8/2019; Công văn số 299/KĐHQ-KĐ ngày 09/4/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dải nhôm dạng cuộn đã mạ màu trắng. Dài 100m /- 2%, rộng từ 0,04m đến 0,08m /- 2%. bằng nhôm hợp kim. Dùng để cắt chữ biển quảng cáo. Mới 100% (mục 07 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Sản xuất và Thương mại Lạng Sơn

Địa chỉ: Số 125 Trần Đăng Ninh, phường Tam Thanh, thành phố Lạng Sơn. MST: 4900102160.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10260718802/A11 ngày 24/4/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dải nhôm không hợp kim (hàm lượng tính theo trọng lượng Al=99,4%) dày 0,6 mm, khổ cuộn 80 mm, một mặt đã được sơn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dải nhôm không hợp kim (hàm lượng tính theo trọng lượng Al=99,4%) dày 0,6 mm, khổ cuộn 80 mm, một mặt đã được sơn

thuộc nhóm 76.06 “Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm”, phân nhóm “- Hình chữ nhật (kể cả hình vuông)”, phân nhóm 7606.11 “- - Bằng nhôm, không hợp kim”, mã số 7606.11.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.