BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2619/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 2381/TB-KĐ3 ngày 7/11/2017, công văn số 369/KĐHQ-KĐ của Cục Kiểm định Hải quan ngày 08/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo phiếu yêu cầu PTHH: Mục 2: Chế phẩm hóa chất dạng lỏng sệt, mới 100% (Hàng không có khai báo)- Loại màu trắng - Niêm phong hải quan số AB/15-182869-AB/15-182870

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại xuất nhập khẩu An Tốc

Địa chỉ: 2 Thi Sách, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh

Mã số thuế: 0313386993

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158377973/A11 ngày 31/08/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn KV I- Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dạng mỹ phẩm thành phần chính gồm dầu khoáng (hàm lượng dưới 70% tính theo trọng lượng), chất hoạt động bề mặt, hương liệu, nước... dạng nhão, hàm lượng rắn ~6.08%. Đóng gói 54kg/thùng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dạng mỹ phẩm thành phần chính gồm dầu khoáng (hàm lượng dưới 70% tính theo trọng lượng), chất hoạt động bề mặt, hương liệu, nước... dạng nhão, hàm lượng rắn ~6.08%. Đóng gói 54kg/thùng.

thuộc nhóm 38.24 "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.",  phân nhóm 3824.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.