BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2703/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2873/TB-PTPL ngày 28/12/2015; công văn số 162/PTPLHCM-NV ngày 25/03/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn máy bơm keo -1 lít / bình, 1 pc = 1 bình (Mục 31 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Yazaki EDS Vietnam, Ltd; Địa chỉ: Khu phố Thống Nhất 1, P. Dĩ An, TX Dĩ An, Bình Dương MST: 3700230036. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063624304/A12 ngày 18/11/2015 đăng ký tại Chi cục HQ QL Hàng XNK ngoài KCN (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bôi trơn máy móc có chứa dầu silicon, dạng lỏng, dạng đóng gói bán lẻ 1 lít/thùng, (không có thành phần dầu khoáng). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bôi trơn máy móc có chứa dầu silicon, dạng lỏng, dạng đóng gói bán lẻ 1 lít/thùng. (không có thành phần dầu khoáng). thuộc nhóm 34.03: “Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dùng cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum.”; phân nhóm 3403.99 “- - Loại khác”; phân nhóm “- - - Dạng lỏng”; mã số 3403.99.12 “- - - - Chế phẩm khác chứa dầu silicon” tại Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.