BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2712/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 504/TB-PTPLHCM ngày 13/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: AJMI00 Mực in các loại. (Mục 41 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Việt Nam Mộc Bài; Địa chỉ: KTM Hiệp Thành- Bến Cầu - Tây Ninh. MST: 3900831450. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019432755/E11 ngày 07/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Mộc Bài (Cục Hải quan Tây Ninh). | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mực in màu trắng, dạng nhão, hàm lượng rắn 49.44%. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.15 “Mực in, mực viết hoặc mựa vẽ và các loại mực khác, đã hoặc chưa cô đặc hoặc làm thành thể rắn." phân nhóm dòng 1 gạch "- Mực in”, mã số 3215.19.00 "- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.