BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 281/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 01 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0411/VS ngày 4/11/2024 của Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam, mã số thuế: 0108215949;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Imochild

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Imochild

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: GLOWER LAB SA

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần trong 0,2 ml:

+ Dầu Vitamin D3 1 000 000 IU /g: 0,4 mg

Trong đó Vitamin D3 (Cholecalciferol): 400 IU (10 µg)

+ Dầu Vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7) 1 500 ppm: 15 mg

Trong đó Vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7): 22,5 µg

+ Dầu cá chứa 80% DHA: 0,006 mg

Trong đó DHA: 5 µg.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Đối tượng sử dụng:

Trẻ em cần bổ sung vitamin D3 và vitamin K2 MK-7. Trẻ em đang trong giai đoạn phát triển.

+ Hướng dẫn sử dụng:

Trẻ 0-12 tháng tuổi: 0,1-0,2 ml/ngày

Trẻ 1- 3 tuổi: 0,2 ml/ngày

Trẻ trên 3 tuổi: 0,3 ml/ngày

Đối với trẻ sơ sinh dưới 12 tháng tuổi: nhỏ trực tiếp lên núm vú hoặc bề mặt sạch như ngón tay đã rửa sạch hoặc núm vú giả và cho trẻ bú ít nhất 30 giây. Hoặc trộn với sữa, nước trái cây hoặc thực phẩm khác

- Thông số kỹ thuật:

+ Sản phẩm được đóng gói trong lọ thủy tinh kín, nắp có gắn pipet nhỏ giọt đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế.

+ Quy cách đóng gói: Lọ 20 ml

+ Thể tích: 20 ml ±9%

- Công dụng theo thiết kế: Bổ sung vitamin D3 và vitamin K2 MK-7 cho cơ thể. Hỗ trợ tăng cường hấp thu canxi.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Imochild

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần trong 0,2 ml:

+ Dầu Vitamin D3 1 000 000 IU /g: 0,4 mg

Trong đó Vitamin D3 (Cholecalciferol): 400 IU (10 µg)

+ Dầu Vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7) 1 500 ppm: 15 mg

Trong đó Vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7): 22,5 µg

+ Dầu cá chứa 80% DHA: 0,006 mg

Trong đó DHA: 5 µg.

+ Phụ liệu: Triglycerides chuỗi trung bình.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Đối tượng sử dụng:

Trẻ em cần bổ sung vitamin D3 và vitamin K2 MK-7. Trẻ em đang trong giai đoạn phát triển.

+ Hướng dẫn sử dụng:

Trẻ 0-12 tháng tuổi: 0,1-0,2 ml/ngày

Trẻ 1- 3 tuổi: 0,2 ml/ngày

Trẻ trên 3 tuổi: 0,3 ml/ngày

Đối với trẻ sơ sinh dưới 12 tháng tuổi: nhỏ trực tiếp lên núm vú hoặc bề mặt sạch như ngón tay đã rửa sạch hoặc núm vú giả và cho trẻ bú ít nhất 30 giây. Hoặc trộn với sữa, nước trái cây hoặc thực phẩm khác

- Thông số kỹ thuật:

+ Sản phẩm được đóng gói trong lọ thủy tinh kín, nắp có gắn pipet nhỏ giọt đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế.

+ Quy cách đóng gói: Lọ 20 ml

+ Thể tích: 20 ml ±9%

- Công dụng theo thiết kế: Bổ sung vitamin D3 và vitamin K2 MK-7 cho cơ thể. Hỗ trợ tăng cường hấp thu canxi.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: GLOWER LAB SA

thuộc nhóm 22.02 Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép, nước ép từ quả hạch (nut) hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác:”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam biết và thực hiện./.