BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2848/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và Biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 467/TB-KĐ3 ngày 22/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép lá cán nóng dạng cuộn, không hợp kim, đã tráng phủ mạ kẽm bằng phương pháp khác. Tiêu chuẩn KS D 3506 (JIS G 3302). Hàm lượng Carbon<0.6%, Size:dày:0.25 x rộng:575mm. Mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Daewoong S&T Việt Nam;

Địa chỉ: Landmark 2-15OT02, Vinhome Central Park, 720A Điện Biên Phủ, Phường 22, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh;

MST: 0314050379

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179395031/A41 ngày 02/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng carbon dưới 0.6% tính theo trọng lượng), được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, dạng cuộn, chiều dày 0.25mm, chiều rộng ≈ 575mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng carbon dưới 0.6% tính theo trọng lượng), được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, dạng cuộn, chiều dày 0.25mm, chiều rộng ≈ 575mm

thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm. 7212.30 “- Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7212.30.13 “- - - Loại khác, chiều dày không quá 1,5 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.