BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3007/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 277/TB-PTPL ngày 30/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 TK: Cáp thép mạ kẽm TK70 dùng làm lõi cáp nhôm dẫn điện chịu lực ACSR (hàng mới 100%). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần và cáp điện hệ thống LS-Vina. Địa chỉ: Phường Sở Dầu, quận Hồng Bàng, Hải Phòng. MST: 0200117005. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031951124/A12 ngày 05/3/2015 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây cáp xoắn ngược, đường kính 11mm, được tạo bởi 19 sợi tao bằng thép, đã được mạ kẽm, các sợi tao có đường kính 2,2mm và được xoắn thành 02 lớp ngược chiều nhau, lớp trong gồm 07 sợi tao, lớp ngoài gồm 12 sợi tao. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Galvanized Steel Strand For ACSR. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây cáp xoắn ngược, đường kính 11mm, được tạo bởi 19 sợi tao bằng thép, đã được mạ kẽm, các sợi tao có đường kính 2,2mm và được xoắn thành 02 lớp ngược chiều nhau, lớp trong gồm 07 sợi tao, lớp ngoài gồm 12 sợi tao. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm 7312 Dây bện tao, thừng, cáp, băng tết, dây treo và các loại tương tự, bằng sắt hoặc thép, chưa cách điện, phân nhóm 7312.10 (-) Dây bện tao, thừng và cáp, mã số 7312.10.10 (--) Cuộn dây bện tao kiểu bọc, dây tao dẹt và dây cáp xoắn ngược tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.