BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3067/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2350/TB-KĐ3 ngày 29/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Chất hoạt động bề mặt dạng hạt (Glycacil #100) - NPL SX mỹ phẩm (mục 28)

2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam)

Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 5, KCN Việt Nam - Singapore, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương.

MST: 3700239769

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10209233054/A12 ngày 03/7/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng xuất nhập khẩu ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 3-Iodo-2-propynyl butylcarbamate, dạng bột

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 3-Iodo-2-propynyl butylcarbamate, dạng bột thuộc nhóm 29.24Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic”, phân nhóm “- Amit mạch hở (kể cả carbamates mạch hở) và các dẫn xuất của chúng, muối của chúng:”, phân nhóm 2924.19 “- - Loại khác: ”, mã số 2924.19.90 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.