BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3075/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 5 tại Thông báo kết quả phân tích số 147/TB-KĐ5 ngày 27/3/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi quy cách: 145*7660S/2CM*30SCD 40D 2/2 Z, vải chưa qua tẩy trắng, thành phần 98% bông 2% spandex vải dệt vân chéo 4 sợi, khổ vải 1.81m, trọng lượng 217g/m2, mới 100%. (Mục 2 Phụ lục Tờ khai).

2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Texhong Khánh Nghiệp Việt Nam - Địa chỉ: KCN Texhong Hải Hà, xã Quang Điền, huyện Hải Hà, tỉnh Quảng Ninh. MST: 5701795272.

3. Tờ khai số: 10251919124/A12 ngày 08/3/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi kiểu dệt vân chéo dấu nhân, thành phần 97,8% staple cotton và 2,2% spandex, chưa tẩy trắng, bề mặt không tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 214g/m2, dạng cuộn, khổ 176cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi kiểu dệt vân chéo dấu nhân, thành phần 97,8% staple cotton và 2,2% spandex, chưa tẩy trắng, bề mặt không tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 214g/m2, dạng cuộn, khổ 176cm.

thuộc nhóm 52.09Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng trên 200 g/m2”, phân nhóm “- Chưa tẩy trắng”, mã số 5209.12.00 “- - Vải vân chéo 3 sợi hoặc vân chéo 4 sợi, kể cả vải vân chéo dấu nhân” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.