BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3219/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 153/TB-PTPL ngày 12/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thanh nhựa UPVC Profile (Minh châu cao nguyên) kích thước [580 x (8-12) x (4-8)] cm dùng làm cửa, hàng chưa gia công, mới 100%, do Trung Quốc sản xuất năm 2014 (mục 1).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thương Mại Hà Phương; địa chỉ: Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội; mã số thuế: 0500468371.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10027331371/A11 ngày 16/01/2015 tại Chi Cục HQCK Lào Cai- Cục Hải quan tỉnh Lào Cai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thanh nhựa định hình đi từ polyvinyl clorua.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Thanh nhựa UPVC Profile (Minh châu cao nguyên) Dài [580 x (8-12) x (4-8)] cm Dùng làm cửa, hàng chưa gia công, mới 100% do Trung Quốc SX.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh nhựa định hình đi từ polyvinyl clorua.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Không có thông tin.

thuộc nhóm 39.16Plastic dạng sợi monofilament có kích thước mặt cắt ngang bất kỳ trên 1 mm, dạng thanh, que và các dạng hình, đã hoặc chưa gia công bề mặt, nhưng chưa gia công cách khác” phân nhóm 3916.20- Từ polyme vinyl clorua”, mã số 3916.20.20 “- - Dạng thanh, que và hình” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.