BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3242/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 06 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo 73/TB-KĐ6 ngày 26/02/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi, thành phần 87% Acetate 13% Polyester, đã nhuộm chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 103g/m2, dạng cuộn khổ 1.6m, mới 100% (Mục 3 tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Quốc tế Phương Nam - Địa chỉ: Số 2 ngách 345/69 Phố Khương trung, P.Khương Đình, Q. Thanh Xuân, Hà Nội. MST: 0107262199. 3. Tờ khai số: 10243401620/A11 ngày 10/01/2019 đăng ký tại Chi cục HQCK Hữu Nghị. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi màu trắng, thành phần tính theo trọng lượng: 84% filament xenlulo axetat, 16% filament polyeste, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 98 g/m2, dạng cuộn khổ 152cm. |
5. Kết quả phân loại: Vải dệt thoi màu trắng, thành phần tính theo trọng lượng: 84% filament xenlulo axetat, 16% filament polyeste, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 98 g/m2, dạng cuộn khổ 152cm. Thuộc nhóm 54.08 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tái tạo, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.05”, phân nhóm “- Vải dệt thoi khác”, mã số 5408.31.00 “- - Chưa tẩy trắng hoặc đã tẩy trắng”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.