BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3271/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2709/TB-PTPL ngày 08/12/2015 (thay thế Thông báo kết quả phân tích 2559/TB-PTPL ngày 24/11/2015) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phân bón DAP xá (Di-Amonium Phosphate), nguyên liệu sản xuất phân bón NPK (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Phân bón Việt Nhật. Địa chỉ: KCN Gò Dầu, Huyện Long Thành, Đồng Nai. MST: 3600242888. 3. Số ngày tờ khai hải quan: 10010641820/A12 ngày 20/08/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón vô cơ dạng hạt (cỡ hạt 1mm - 4mm chiếm 93%), thành phần chính amoni dihydrogen phosphat, diamoni phosphat, amoni sulfat, magie sulfat ... (trong đó hàm lượng: Đạm tổng số Nts ~ 18,3%, Lân hữu hiệu P2O5hh ~ 47%, Kali hữu hiệu K2Ohh ~ 0,6%) và các nguyên tố vi lượng khác như sắt, kẽm, magiê.... |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón vô cơ dạng hạt (cỡ hạt 1mm - 4mm chiếm 93%), thành phần chính amoni dihydrogen phosphat, diamoni phosphat, amoni sulfat, magie sulfat ... (trong đó hàm lượng: Đạm tổng số Nts ~ 18,3%, Lân hữu hiệu P2O5hh~ 47%, Kali hữu hiệu K2Ohh ~ 0,6%) và các nguyên tố vi lượng khác như sắt, kẽm, magiê.... thuộc nhóm 31.05 “Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và kali; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg", phân nhóm 3105.10 “- Các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg:”, mã số 3105.10.20 “- - Phân khoáng hoặc phân hóa học có chứa hai hoặc ba trong số các nguyên tố nitơ, phospho và kali” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.