BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3301/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 537/TB-PTPL ngày 04/4/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK. Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2- Nhãn giấy chứa mạch tích hợp điện tử RFID - TGOST9H00W 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SML Việt Nam. Địa chỉ: Số 30 Đường số 6 KCN VSIP II Phường Hòa Phú, TP.Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3700805083 3. Số ngày tờ khai hải quan: 10057035123/A12 ngày 28/09/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm giấy hình chữ nhật kích cỡ: 32cm x 46cm, một mặt được in với 24 ô chữ nhật màu trắng, mặt đối diện không in. Dùng dán lên mặt sau của tấm giấy làm thẻ thông minh loại Paper Hangtag (With RFID Security Tag). Tên thương mại: Paper of Hangtag. Item Code: TGOSH9H002- Back x 24pcs; |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm giấy hình chữ nhật kích cỡ: 32cm x 46cm, một mặt được in với 24 ô chữ nhật màu trắng, mặt đối diện không in. Dùng dán lên mặt sau của tấm giấy làm thẻ thông minh loại Paper Hangtag (With RFID Security Tag). Tên thương mại: Paper of Hangtag. Item Code: TGOSH9H002- Back x 24pcs; thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm 4811.90 “- Giấy, bìa tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 4811.90.99 "- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.