BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3334/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 8 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 02/HG1200 ngày 01/8/2022 của Công ty TNHH Công nghiệp CENE Việt Nam (MST: 0101355270) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: Cấu tạo gồm 01 thân vỏ UPS; 01 nắp UPS; 01 ắc quy 12V; 01 mạch điện chuyển đổi từ điện đầu vào 12VDC sang đầu ra gồm hai loại điện áp là 220VAC và 5VDC (mạch điện này đã lắp điện trở, tụ điện); 3 ổ cắm điện AC220V, 01 đồng hồ hiển thị điện áp; 01 công tắc nguồn; 02 cổng USB, 01 cổng sạc 12VDC. Thông tin loại ắc quy sử dụng trong UPS: loại ắc quy axit-chì, chiều cao ắc quy <85mm - Cách thức sử dụng: Thiết bị này bảo vệ nguồn điện, chống sốc điện, lọc nhiễu và nạp ắc quy tức thời. - Thông số kỹ thuật: Kích thước 180 x 76 x 195 mm; Điện áp đầu vào: 12VDC; Điện áp đầu ra: hai loại điện áp đầu ra là 220VAC/5VDC; Công suất: 120W; Thông tin loại ắc quy sử dụng trong UPS: loại ắc quy axit-chì, chiều cao ắc quy <85mm - Công dụng theo thiết kế: Thiết bị này bảo vệ nguồn điện, chống sốc điện, lọc nhiễu và nạp ắc quy tức thời. Đầu ra thiết bị: Với dòng điện 220VAC công suất 120W sử dụng quạt, thấp sáng; với dòng điện 12VDC dùng để sạc điện thoại, sạc pin dự phòng... | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.04 “Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40 “- Máy biến đổi tĩnh điện”, mã số 8504.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghiệp CENE Việt Nam biết và thực hiện./.