BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3405/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 6 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 334/TB-KĐ2 ngày 05/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim, mã hàng MC2217052, thành phần 56% COTTON 28% NYLON 16% POLYESTER, dạng cuộn, đã nhuộm, định lượng 130g/m2, khổ 57/58, hàng mới 100% (Mục 4 tờ khai).

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty Cổ Phần Sản Xuất Thời Trang Dự Phát- Địa chỉ: Lô L3, Khu công nghiệp dệt may Phố Nối B, xã Dị Sử, Huyện Mỹ Hào, tỉnh Hưng Yên. MST: 0900886221.

3. Tờ khai số: 10171881603/A11 ngày 20/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim sợi dọc từ các sợi có mầu khác nhau, thành phần gồm: 54% xơ bông, 27,77% nylon và 18,23% polyester, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 118,5g/m2, dạng cuộn khổ 1,52m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi dọc từ các sợi có mầu khác nhau, thành phần gồm: 54% xơ bông, 27,77% nylon và 18,23% polyester, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 118,5g/m2, dạng cuộn khổ 1,52m.

Thuộc nhóm 60.05 “Vải dệt kim đan dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04”, phân nhóm “- Từ bông”, mã số 6005.23.00 “- - Từ các sợi có mầu khác nhau”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.