BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3458/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK theo Thông báo số 297/TB-PTPL ngày 02/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 TK: Hợp kim của sắt, manganese, silicon (10-50mm). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH quốc tế Bright Việt Nam. Địa chỉ: Lô 03, 04, 05 KCN Thuận Thành II, thị trấn Hồ, Thuận Thành, Bắc Ninh. MST: 2300786638 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031989064/A12 ngày 05/3/2015 tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh). | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp kim fero-mangan, hàm lượng Mn~73,83%; Fe~20,02%; C~2,18%...(tính theo trọng lượng) | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 7202 Hợp kim fero, Phân nhóm (-) Fero-mangan, Mã số 7202.11.00 (--) Có hàm lượng carbon trên 2% tính theo trọng lượng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.