BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3460/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp.Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2994/TB-PTPLHCM ngày 01/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 9: Acumist A-12 (Sáp nhân tạo từ polyoxyetylen). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dong Sung Chemical Việt Nam; Đ/c: Lô 201/2, đường số 7, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600873386. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014752021/A12 ngày 29/09/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo từ Polyoxyetylen, dạng bột. | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 34.04 "Sáp nhân tạo và sáp chế biến", mã số 3404.20.00"- Từ poly(oxyetylen) (polyetylen glycol)" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.